Có gì mới?

Diễn Đàn Cú Đêm

• Bạn có những câu chuyện thầm kín nhưng không biết kể với ai, bạn buồn phiền vì chuyện tình cảm, gia đình, cuộc sống. Hãy chia sẻ tâm sự của bạn với cộng đồng cú đêm nhé. NGHIÊM CẤM SPAM QUẢNG CÁO.

Tâm sự Anh em nghĩ sao về áp lực học hành thời cấp 3

• Thread starter Phit
  • Ngày gửi
  • Replies 2
  • Views 101

Phit

Cú Đêm Member
Điểm
43
Vừa rồi có vụ nam sinh lớp 10 trường chuyên Ams Hà Nội quyên sinh từ tầng 28 do áp lực học hành và gia đình.
Không biết thời cấp 3 của anh em thế nào. Có áp lực gì không :v
Mình thì cấp 3 cũng chỉ học trường huyện thôi nhưng cũng được vào lớp chọn toán lí hoá sinh. Cá nhân mình thấy áp lực thực ra một phần vì gia đình nhưng phần lớn vẫn là ở bản thân thôi. Gia đình mình cũng kì vọng mình nhiều lắm, nào là công an, bác sĩ, bách khoa các thứ. Cuối cùng mình thi đại học điểm thấp tè :v Nhưng mà cái bản tính lười nó ngấm vào máu rồi, muốn chăm cũng ko đc haha. Nói gì thì nói, việc làm của nam thanh niên này theo cá nhân mình thấy vẫn là bồng bột. Cha mẹ có áp lực thì cũng muốn tốt cho con cái thôi.
Lời khuyên cho những thanh niên nào đang thấy áp lực về chuyện học hành, điểm số: HÃY THỬ LƯỜI VÀI LẦN ĐI, CÚP HỌC ĐI NÉT HOẶC ĐI CHƠI ĐÂU ĐẤY CHẲNG HẠN. Lâu lâu lười một chút sẽ thấy dễ thở hơn. Bạn 11 năm học sinh giỏi mà 1 năm học sinh khá thì bạn sẽ khiến gia đình thất vọng, nhưng 11 năm học khá mà 1 năm học giỏi kiểu gì bố mẹ cũng nở mày nở mặt. Cứ lười dần dần cha mẹ sẽ quen :v
Đấy là lời khuyên cho mấy thanh niên suốt ngày vùi đầu trong đống sách vở, chứ lướt fb thấy mấy ông bà cứ kêu than áp lực học tập mà về đến nhà là ko bao giờ động đến sách vở thì áp lực con mẹ gì, cố gắng mà học cho xã hội được nhờ

Supertroll

Cú Đêm Member
Điểm
28
vl học cấp 3 về nhà tối toàn đi chơi chứ có biết chữ mù tịt nào đâu :cheems:

Apa Man

Cú Đêm Member
Điểm
3
sáng học, chiều học, tối học
vai balo quảng gánh nặng nề
bão tố mưa sa bì cho kịp