Có gì mới?

Diễn Đàn Cú Đêm

• Bạn có những câu chuyện thầm kín nhưng không biết kể với ai, bạn buồn phiền vì chuyện tình cảm, gia đình, cuộc sống. Hãy chia sẻ tâm sự của bạn với cộng đồng cú đêm nhé. NGHIÊM CẤM SPAM QUẢNG CÁO.

Hướng dẫn soi code web để lấy link ảnh Instagram 1080p

• Thread starter Phit
  • Ngày gửi
  • Replies 1
  • Views 108

Phit

Cú Đêm Member
Điểm
43
Hôm vừa rồi mình có đọc một bài post trên J2team rằng có trang web không cho download hình ảnh. Nội dung bài viết đấy thì mình cũng không nói đến. Cái mình nói đến ở đây là dưới phần cmt có một số bạn bảo là Instagram khi click chuột phải cũng không có chỗ save as.. Và đáng ngạc nhiên là rất nhiều bạn không biết cách tải ảnh Instagram bằng cách soi mã nguồn web, hay vẫn gọi ngắn gọn là F12. Mình không nghĩ 1 cái thủ thuật nhỏ đấy mà nhiều thành viên trong một group đa số và về công nghệ thông tin mà lại không biết. Nên mình phải viết ngay một bài hướng dẫn cho ae. Nhắc lại là thủ thuật này mình hướng dẫn để cho anh em có thêm kiến thức thôi, chứ còn bình thường thì ae cứ vào mấy trang get link ảnh mà get cho nó nhanh.

Không nói nhiều nữa. Vào việc thôi. Mình cũng không biết nói như thế nào nên tốt nhất là dùng hình ảnh cho anh em dễ hình dung.

Đầu tiên đặt chuột vào hình ảnh và click chuột phải > chọn kiểm tra:

Anh em sẽ thấy một cái bảng code hiện ra. Ae thấy dòng in đậm chứ. Nhưng cái chúng ta quan tâm là cái dòng ở trên. Nhấn vào cái hình tam giác ở đầu dòng các bạn sẽ thấy link ảnh.

Đó, ae thấy rồi chứ. Dễ vl đúng không nào. Chả có cái gì gọi là cao siêu ở đây cả. Chả cần biết con m* gì về code cũng làm được.

Tại hạ hèn mọn không dám múa rìu qua mắt thợ. ae webmaster có thể bỏ qua bài viết này :duocday:

Dai

Cú Đêm Member
Điểm
3
Cài extension :doge:

Sửa lần cuối:

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.
shape1
shape2
shape3
shape4